ಸತ್ತವ್ರು ಬದಕಿದ್ದು, ಬದುಕಿದವರು ಸತ್ತಿದ್ದು ಇಂಥ ಅದೆಷ್ಟ್ ಘಟನಾ ನಾವು ಕೇಳಿವಿ, ನೋಡಿವಿ. ಆದ್ರ ಎಂತೆಂಥ ಚಿತ್ರ-ವಿಚಿತ್ರ ಘಟನೆನಾ ನಾವು ಕೇಳಿವಿ, ನೋಡಿವಿ. ಆದ್ರ ಈ ಘಟನಾ ಮಾತ್ರ ನಾವು ಎಂದು ಕಾಣದ್ದು, ಕೇಳದ್ದು ಅಂದ್ರು ತಪ್ಪಾಗ್ಲಿಕ್ಕಿಲ್ಲ.

ಸರ್ಕಾರದ ಯೋಜನಾದ ಸಲುವಾಗಿ ಮಂದಿ ಏನೆಲ್ಲ ಮಾಡ್ತಾರ ಅನ್ನೋದಕ್ಕ ಇದೊಂದು ಉದಾಹರಣೆ. ಆದ್ರ  ಸುದ್ದಿ ಓದಿದ್ರ ಓದಿದವ್ರಿಗೂ ದಿಗಿಲು ಬಿದ್ದಂಗ್ ಆಕ್ಕೈತಿ.

ಬಿಹಾರದ ಮುಜಾಫರ್ ಪುರ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಊರವೊಂದರೊಳಗ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಅಭಿಯಾನ ಯೋಜನೆಯೊಳಗ ಇಂತಹ ಭಯಂಕರ ದುರುಪಯೋಗವೊಂದು ನಡದೈತಿ. 66 ವರ್ಷದ ಹೆಣ್ಮಗಳೊಬ್ಬಳಿಗೆ 18 ತಿಂಗಳೊಳಗ 8 ಮಕ್ಕಳಾಗ್ಯಾವಂತ! ಇಲ್ಲಿ 50 ಹೆಣ್ಮಕ್ಕಳು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾತೃತ್ವ ಯೋಜನೆಯೊಳಗ ತಿಂಗಳಿಗೆ ಒಂದು ವರ್ಷಕ್ಕ 1,400 ಪಡಿದಾರಂತ! ನಿಜವಾದ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ ಯೋಜನಾ ಲಾಭ ಸಿಗದ ಬ್ಯಾರೆಯವರು ಯೋಜನೆಯ ಲಾಭ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತಿದ್ರು.

ಶಾಂತಿದೇವಿ ಅನ್ನೋ ಹೆಣ್ಮಗಳ ಸಣ್ ಮಗನಿಗಿಂತ 20 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗ್ಯಾವು. ಆದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ 2019 ರಿಂದ ಇಲ್ಲಿತಂಕ ರೂ. 1,400 ರಂಗ 6 ಸಲ ಬಂದೈತಿ. ಆಕಿಗೆ ವೃದ್ಯಾಪ್ಯ ವೇತನನೂ ಸಿಗತೈತ್ಯಂತ.

ಸಮುದಾಯ ಸೇವಾ ಕೇಂದ್ರ(ಸಿ.ಎಸ್.ಪಿ)ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಸುಶಿಲ್ ಕುಮಾರ್ ಈ ಪ್ರಕರಣ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬರತಿದ್ದಂಗ ತಲಿ ಮರಿಸಿಕೊಂಡಾರಂತ. ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳ ನೇತೃತ್ವದೊಳಗ ನಾಲ್ಕು ಸದಸ್ಯರ ತಂಡದಿಂದ ತನಿಖೆ ನಡಿಸಬೇಕು ಅಂತ ಮುಜಾಫರ್ ಪುರ್ ಜಿಲ್ಲಾ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಸಿಂಗ್ ಆದೇಶ ಮಾಡ್ಯಾರ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

ಹಳ್ಳಿ ಹಕ್ಕಿಯನ್ನು ತಬ್ಬಲಿ ಮಾಡಿತೆ ಬಿಜೆಪಿ..?

ಬೆಂಗಳೂರು: ಮೇಲ್ಮನೆಗೆ ನಡೆಯುವ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ತಡರಾತ್ರಿ ತನ್ನ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದು, ಇಂದು ನಾಲ್ವರು…

ನರೆಗಲ್- ತೊಂಡಿಹಾಳ್ ರಸ್ತೆ ದುರಸ್ಥಿಗೆ ಮುಕ್ತಿ ಯಾವಾಗ..?

ನರೇಗಲ್ಲ: ಹೋಬಳಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲೇ ಹಾಳಾಗಿದ್ದ ರಸ್ತೆಗಳು ಈಗ ಆರಂಭವಾಗಿರುವ ಮುಂಗಾರು ಮಳೆಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹಾಳಾಗಿ ಅಪಘಾತಗಳಿಗೆ ಅಹ್ವಾನ ನೀಡುತ್ತಿವೆ. ನರೆಗಲ್ಲ ಪಟ್ಟಣದಿಂದ ಯಲಬುರ್ಗಾ ತಾಲ್ಲೂಕಿನ ಗ್ರಾಮಗಳಿಗೆ ತೆರಳುವ ರಸ್ತೆಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಿತ್ತು ಹೋಗಿದೆ.

ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯೇ ದೇವಸ್ಥಾನವಿದ್ದಂತೆ : ಪೂಜೆ ಸಲ್ಲಿಸಿ ಗೌರವ

ಪೊಲೀಸರೆ ದೇವರು, ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯೇ ದೇವಸ್ಥಾನ ಎನ್ನುವ ಕಲ್ಪನೆಯೊಂದಿದೆ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ಪೂಜೆ ಸಲ್ಲಿಸಿ ಈ ಮೂಲಕ ಕೊರೋನಾ ವಾರಿಯರ್ಸ್ ಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು.

ವಿಶ್ವ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಿಂದ ದೇಶಕ್ಕೆ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ಡಿ ಡಾಲರ್ ನೆರವು

ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ಹಲವು ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಪರಾಮರ್ಶಿಸಿ ಕೊರೋನಾ ಸಂಕಷ್ಟ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಇದೀಗ ವಿಶ್ವ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಭಾರತದ ನೆರವಿಗೆ ಧಾವಿಸಿದೆ.